Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Latest topics
» Em xin thắc mắc về toa thuốc của thầy
Sat Sep 28, 2013 11:08 am by alex_nguyen2401

» thay cho em hoi
Thu Dec 13, 2012 7:58 pm by gai

» Lịch học môn dinh dưỡng
Sat Oct 27, 2012 4:46 pm by cau3_3gai

» BÌNH BỆNH ÁN ONLINE!!!
Mon Oct 22, 2012 7:42 pm by newstar

» CÁCH BỔ SUNG VIÊN SĂT ĐÚNG CÁCH ?
Wed Sep 05, 2012 9:15 pm by linhvy9x

» mieng dang
Wed Sep 05, 2012 3:24 pm by sinhcan83

» THẦY ƠI CHO EM HỎI CÁCH BÀO CHẾ THUỐC
Fri Aug 24, 2012 4:31 pm by linhvy9x

» ăn chay???
Fri Aug 24, 2012 3:52 pm by linhvy9x

» ban nao bik giup minh nha.thanks all
Fri Aug 24, 2012 3:46 pm by linhvy9x

» Thay giai dap dum e!
Fri Aug 24, 2012 3:39 pm by linhvy9x


thầy ơi cho e hỏi?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

thầy ơi cho e hỏi?

Bài gửi by mikita1402 on Sat Nov 19, 2011 8:23 pm

1 người 50t đang chích thuốc tiểu đường nhưng trên người nỗi nhiều mụn sần sùi. chỉ có nổi như vậy chứ k ngứa k gì cả. như vậy mình có làm gì không hay cứ để như vậy ha thầy?
e cám ơn thầy.

mikita1402

Tổng số bài gửi : 15
Join date : 18/11/2011
Age : 28
Đến từ : gò dầu

Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang Go down

Re: thầy ơi cho e hỏi?

Bài gửi by BsThinh on Mon Nov 21, 2011 4:05 am

bạn chưa nói rõ mới dùng thuốc lần đầu hay đã dung lâu rồi. rất có thể đây là trường hợp dị ứng, có thể dùng thử toa thuôc sau:
-Cetirizin 10mg
-Predni 5mg
-Methionin
-Sagofen

BsThinh
Admin
Admin

Tổng số bài gửi : 410
Join date : 27/04/2010
Age : 46
Đến từ : Trường trung cấp y tế Tây Ninh

Xem lý lịch thành viên http://meditrain.forummotion.com

Về Đầu Trang Go down

em chào thầy!

Bài gửi by mikita1402 on Mon Nov 21, 2011 6:37 pm

người bị tiểu đường đó đã chích thuốc được khoảng 3 năm rồi. những mụn sần sùi đó nỗi được 1 thời gian khoảng nữa tháng rồi tự lặn. như vậy mình để tự nhiên hay có dùng thuốc gì k thầy?
e cảm ơn thầy với toa thuốc trên nha. e bệnh lâu rồi mà k hết cũng chẳng biết bệnh gì nên ba mẹ cứ kêu e đi thầy để cúng rồi đi vinh ông để lại nhưng e k chịu đi.
chúc thầy buổi tối vui.

mikita1402

Tổng số bài gửi : 15
Join date : 18/11/2011
Age : 28
Đến từ : gò dầu

Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang Go down

Re: thầy ơi cho e hỏi?

Bài gửi by BsThinh on Thu Nov 24, 2011 3:10 am

đó có thể là biểu hiện dị ứng. nếu tự khỏi thì không nên dùng thuốc.

BsThinh
Admin
Admin

Tổng số bài gửi : 410
Join date : 27/04/2010
Age : 46
Đến từ : Trường trung cấp y tế Tây Ninh

Xem lý lịch thành viên http://meditrain.forummotion.com

Về Đầu Trang Go down

Re: thầy ơi cho e hỏi?

Bài gửi by Sponsored content Today at 4:47 am


Sponsored content


Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết